นักเรียน ม.3 เรียนรู้คำศัพท์จากบทที่ 4 ผ่านโปรแกรม PowerPoint นักเรียนจำคำศัพท์ผ่านกระบวนการ Visualization หรือการจดจำผ่านรูปภาพ และ Drill หรือการทำซ้ำจนกว่าจะเกิดความเคยชิน นอกจากนี้นักเรียนได้ทำกิจกรรมทบทวนคำศัพท์ผ่านแอปพลิเคชั่น Quizizz เพื่อให้จดจำคำศัพท์ลงในความทรงจำระยะยาวและมีความสนุกสนุกสนานระหว่างการเรียนอีกด้วย
![](http://scw.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG_6424-820x410.jpg)